Jump to content

Join our Slack

Talk to other users and have a great time
Slack Server

Welcome to our Community

Click here to get your Exiled Bot license
Donation Store
Sign in to follow this  
Nongcomputer

แจ้งเรื่องท่านใดจะบอท act 4

Recommended Posts

ที่ผมเจอปัญหาตอนนี้นะคับ สายทอนาโด
1.เวลาบอทฟามบอส Kaom แล้วบอทกลับที่ซ่อน บอทจะกดจุดวาปไม่โดนหรือเอ่อไปเลย
2.แมพ The Harvest บอทจะเอ่อเวลาเจอทางเข้าบอส ที่หาเครื่องใน
3.แมพ The crystal veins พอบอทเดินถึงจุดที่ให้เราเคลียมอนเสร็จประตูถึงจะเปิด ตรงนี้บอทจะเดินผ่านประตูอย่างเดียวเชนไม่สนใจมอน คือเดินชนประตูนั้นแหละ

เพิ่มเติม

4.ฟาร์มบอส Piety แล้วบอทกลับที่ซ่อน บอทจะกดจุดวาปไม่โดนหรือเอ่อไปเลย

เวลาบอทขายของ คลิกไม่ตรงให้แก้ตามนี้นะคับ

1.เลือกที่โปรแกรมบอท
2.เลือก tab Pickit
3.คริกปุ่ม NPC Settings
4.ติกถูกที่ use custom coords for sells sentence
5.คริก Mouse Pickup จะมีข้อความขึ้น กด OK
6.กลับมาที่เกม คุย npc ที่บอทจะขายของแล้วเอาเม้าชี้เล็งที่เมนูบรรทัด Sell Items จากนั้นกด F2 เลขพิกัดจะขึ้นมาแล้วกด OK จากนั้น Save 
7.แล้วกดSave ในบอท กด F11 Stop แล้ว Start บอทใหม่ 

Edited by Nongcomputer

มีวิธีแก้แล้วหรือยังงีบ

ยังคับน่าจะรอเวอร์ชั่นใหม่ของบอทออกมาอ่ะคับรอ แอดมินทางเราแจ้งไป

อยากทราบว่า เซ็ตฟามบอสยังไง พอดีลองแล้วมันก้ตีมอนในแมพอะไม่ยอมวิ่งหาบอส

อยากทราบว่า เซ็ตฟามบอสยังไง พอดีลองแล้วมันก้ตีมอนในแมพอะไม่ยอมวิ่งหาบอส

บอทมันจะเคลียมอนก่อนอ่ะคับ แล้วก็เปอร์การเคลีย์มอนผมตั้งไว้ 100 เปอร์

เล่น สายหมุน บอท ใช้สกิว พอติดมุมๆ ข้างกำแพงบ้าง ขอบมุมๆ มันจะยืนนิ่ง ให้มอนฆ่าเปล่าๆเลย แก้ ยังงัย ครับ         

Edited by oasisman

เล่น สายหมุน บอท ใช้สกิว พอติดมุมๆ ข้างกำแพงบ้าง ขอบมุมๆ มันจะยืนนิ่ง ให้มอนฆ่าเปล่าๆเลย แก้ ยังงัย ครับ

ลองดูตามนี้นะคับ

https://exiled-bot.net/community/index.php/topic/4520-how-to-setup-a-cyclone/#entry30145

ไหวคับผม

บอทที่เปิดง่ายสุดและฆ่าบอสได้ควรเลือกสายไหน อาชีพอะไร ถ้ามีลงพาสชีพไว้ก็จะขอบคุณมาก IB ผมมาทีนะครับ ^^

บอทที่เปิดง่ายสุดและฆ่าบอสได้ควรเลือกสายไหน อาชีพอะไร ถ้ามีลงพาสชีพไว้ก็จะขอบคุณมาก IB ผมมาทีนะครับ ^^

ผมว่าไหวทุกสายนะคับ อยู่ที่ของกับการอัพมากกว่า

ผมว่าไหวทุกสายนะคับ อยู่ที่ของกับการอัพมากกว่า

อ่อ ครับผม ขอบคุนมากครับ 

ผมสงสัยเรื่องการใช้สกิลอ่ะครับ เช่น สกิลเรียกเสาโทเท็ม เราจะเซ็ทยังไงดีครับ ให้มนัใช้ตอนเราเจอมอน ที่มารุม ผมยัง งง กับการตั้งสกิล (ตอนนี้ใช้สกิลเดียววางไว้ที่คลิกขวามันใช้แต่สกิลนั้นอ่ะครับอย่างอื่นต้องคอยกดเอง)

รบกวนคนไหนที่เซ็ทสกิลเป็นสอนทีนะครับ ขอบพระคุณมาก

อ่อ ครับผม ขอบคุนมากครับ

ผมสงสัยเรื่องการใช้สกิลอ่ะครับ เช่น สกิลเรียกเสาโทเท็ม เราจะเซ็ทยังไงดีครับ ให้มนัใช้ตอนเราเจอมอน ที่มารุม ผมยัง งง กับการตั้งสกิล (ตอนนี้ใช้สกิลเดียววางไว้ที่คลิกขวามันใช้แต่สกิลนั้นอ่ะครับอย่างอื่นต้องคอยกดเอง)

รบกวนคนไหนที่เซ็ทสกิลเป็นสอนทีนะครับ ขอบพระคุณมาก

kite mode: on

kite range: 30

kite delay: 300

save mode: 10

totem on right click

min range: 0

max range: 35

cooldown: 1000

priority: 1

flammability on Q

min range: 0

max range: 40